17 เม.ย. 2014 23:59

ข่าว:

>> ติดต่อลงโฆษณา <<

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏ
เกิดจากการตั้งกระทู้ และถูกส่งโดยอัตโนมัติ
ซึ่งทางเว็บมิได้มีส่วนร่วมรู้เห็นใดๆทั้งสิ้น
หากท่านพบอะไรที่ไม่เหมาะสม
กรุณาแจ้ง เพื่อดำเนินการต่อไป

TopLove

Re: รักนะนายคิ้วดก
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013 15:59 »
คุณท็อปจะมาต่อเรื่องของคุณท็อปเมื่อไรครับ ผมรออยู่น้าา
ช่วงนี้ผมอาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านละนะครับ พอดีใกล้สอบแล้ว TT
ต้องคิดถึงแน่เลย ยังไงหลังสอบจะมาตามอ่านนะครับ
เป็นกำลังใจให้คุณท็อปครับ :wanwan003:

เรื่องของผมเหรอครับ ไว้ผมจะอัพลงนะครับ แต่พิเศษหน่อยผมจะให้โค้กเขียนให้ อย่าลืมติดตามนะครับ ผมก็ใกล้สอบเหมือนกันครับ ไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

TopLove

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2013 22:07 »
  เป็นไงล่ะครับตอนพิเศษของผมอ่านแล้วสนุกไหมครับ มีครบทุกรสครับไม่ว่าจะซึ้งน้ำตาลไหลย้อย    ตลกแบบกวนๆขำจนฉี่จะแตก(ชมตัวเองหรือป่าวครับ ฮ่าๆ) ผมต้องขอบคุณทุกท่านนะครับที่ติดตามผลงานผมมาโดยตลอด ผู้อ่านเคยเจอกับแฟนหรือว่าเพื่อนที่มีนิสัยกวน แบบว่ากวนทีนไหมครับ ผมก็คนหนึ่งที่เจอไม่รู้ว่าเป็นกรรมเก่าหรือว่าอะไรที่ทำให้ได้เจอกับคนที่โคตรกวนทีน ไม่ได้กวนวันไหนนอนไม่หลับเขาคนนั้นก็คือไอ้ลิงโค้กครับ

ตอนพิเศษ โคตรมึนและกวนทีนได้ใจ

หลังจากที่ผมกับเขาคบกันมามีวีรกรรมหลายเรื่องมากครับ ไม่ว่าจะเป็นเขาแอบลอกงานผมส่ง แอบเขียนหน้าผมตอนหลับและยังมีอีกหลายๆเรื่องครับ

โค้ก : ท็อปเย็นนี้ไปวิ่งม่ะ
ท็อป : ไม่อ่ะเหนื่อย
โค้ก : ทำไรมาเหนื่อย วันๆเห็นแต่นอนกับกิน ยังจะเหนื่อยอีก มาๆจะนวดให้
ท็อป : ดีเหมือนกัน ค่อยๆนะ
โค้ก : ดีขึ้นยังครับ
ท็อป : ตรงนั้นล่ะๆ เน้นๆเลย โอ้ย เบาๆหน่อยดิโค้ก
โค้ก : ไปวิ่งนะ เย็นนี้ โค้กไม่มีเพื่อนไป
ท็อป : ไม่ไป
โค้ก : เอ่อ ดีเหมือนกัน งั้นโทรนัดสาวดีกว่า วันนี้โสด ฮ่าๆ
ท็อป : เชิญ ถ้าไม่อยากตาย ฮ่าๆ
โค้ก : ก็ได้ แปบนะเดียวโค้กกลับห้องก่อน จะเอาไรม่ะ เดี๋ยวซื้อเข้ามาให้
ท็อป : งั้นขอชานมแก้วหนึ่งนะ เอาหวานๆนะ
โค้ก : ตอนนี้ยังไม่หวานพอเหรอ

แล้วโค้กก็ออกไป ผ่านไปสักพัก

โค้ก : ชานม รีบๆทานดิ เดี๋ยวมันจะละลาย
ท็อป : วันนี้มาแปลก ปกติจะทานก่อนเรา วันนี้ทำไมให้ทานก่อน ใส่อะไรลงไปหรือป่าว
โค้ก : ป่าว (เสียงสูง) โค้กทานแล้ว
ท็อป : แหวะ โคตรขมอ่ะ ไอ้ลิง
โค้ก : ฮ่าๆ เหนว่าเหนื่อยเลยเอาสมุนไพรใส่ลงไปให้ ฮ่าๆ อร่อยไหมจ๊ะบอระเพ็ด กิ้วๆ หายเหนื่อยแล้วนิ งั้นเย็นนี้จะมารับนะ
ท็อป : ฝากไว้ก่อนเหอะ
โค้ก : รีบๆมาเอาล่ะ โอ้ยไม่ใช่ รีบๆมาให้เอาล่ะ ฮ่าๆ ท็อปเดี๋ยวโค้กเอางานไปให้ไอ้คุงก่อนนะ
ท็อป : อืมล็อกห้องให้ด้วยนะ (แล้วผมก็นอน)
โค้ก : ครับ

กริ่งๆ เสียงโทรสัพผมดังขึ้น ฮัลโลว่าไงทิพย์ อืมๆ เดี๋ยวออกไป

ท็อป : เฮ้ยประตูเปิดไม่ออก ไอ้ลิง บอกให้ล็อกลูกบิดให้ แต่ดันไปล็อกข้างนอก ฮัลโลทิพย์เราออกจากห้องไม่ได้
ทิพย์ : ฮ่าๆ ได้ๆเดี๋ยวทิพย์ไปเอากุญแจกับโค้กมาเปิดให้

ผ่านไปสักพัก “ว่าไงจ๊ะหลับฝันดีม่ะฮ่าๆ”

ท็อป : ฝันดีบ้าอะไร ยังแกล้งอีก
โค้ก : ไม่ได้แกล้งนะ ก็บอกให้ล็อกห้อง ไม่ได้บอกให้ล็อกลูกบิด ผมไม่ผิดครับ งานที่ทิพย์ฝากมาให้
ท็อป : ไหนว่าจะไปวิ่ง ไม่ไปเหรอ
โค้ก : ไปดิ เดี๋ยวขอเปลี่ยนชุดก่อนนะ ท็อปๆรองเท้าโค้กไปไหน
ท็อป : เมื่อเช้าเห็นอยู่หน้าห้องนะ แล้วมันหายไปไหน
โค้ก : ช่วยโค้กหาหน่อยดิ หรือว่าท็อปแอบเอาไปซ่อน บอกมาดีๆ รู้ไหมคู่นี้โค้กรักมากนะ (เป็นของขวัญชิ้นแรกที่พ่อเขาซื้อให้ครับ) หาไม่เจออ่ะ เจอแต่ร้องเท้าใครก็ไม่รู้
ท็อป : ไหนๆ นั้นล่ะรองเท้าโค้ก จำรองเท้าตัวเองก็ไม่ได้
โค้ก : ใครล่ะจะไปจำได้ มันสะอาดไม่เหมือนของโค้ก ไปซักทำไม อุส่าสะสมความเซอร์มาตั้งนาน โถ่ลูกไม่น่าเลย
ท็อป : ใครจะทนไหว เหม็นก็เหม็น ก็เลยเอาไปซักให้
โค้ก : อย่าบอกนะ ว่ากางเกงก็เอาไปซักด้วย
ท็อป : ตอนแรกว่าจะใส่ตะกร้าไปซักล่ะ กลัวเครื่องพังก่อน
โค้ก : เครื่องมันเก่าเหรอ
ท็อป : เปล่า กางเกงมันโคตร ไม่ได้โคตรธรรมดานะ โคตรของโคตรสกปรก ดูสิเพิ่งเคยเจอคนที่สะสมความสกปรก กางเกงจะตั้งได้แล้ว
โค้ก : เซอร์น้อง
ท็อป : ใครน้องพี่ครับ
โค้ก : โทษๆ ครับลุง ฮ่าๆ ไปได้แล้ว เดี๋ยวก็บ่นอีกหรอกว่าวิ่งนานไปทำงานไม่ทัน

ในที่สุดผมก็ได้ไปวิ่งกับโค้ก เราวิ่งจนกระทั่งได้เวลากลับ

โค้ก : ซื้ออะไรม่ะ
ท็อป : ไม่อ่ะ กลับเหอะเดี๋ยวก็ไปทำงานแล้ว
โค้ก : ท็อปๆอยากเห็นไรม่ะ เดี๋ยวโค้กทำให้ดู
ท็อป : จะทำไรบอกกันก่อนดิ
โค้ก : จะโชว์กายกรรมให้ดู จับดีๆล่ะ
ท็อป : อย่านะโค้ก (แล้วโค้กก็ขับรถยกล้อ)

“โครม” รถล้มครับ

ท็อป : โอ้ย เห็นไหมบอกว่าอยากทำ
โค้ก : รีบๆลุกดิท็อป เห็นม่ะคนมองเต็มเลย อายเขา
ท็อป : ยังไม่ทันหายเจ็บผมต้องรีบวิ่งไปขึ้นรถ วันนี้ผมทั้งเจ็บทั้งอายครับ

หลังจากที่เลิกงานมาผมก็โค้กก็ไม่ได้คุยกัน เพราะต่างคนต่างขับมอไซค์ของตัวเองไปจัดรายการ เห็นแต่ถุงยาที่ห้อยไว้ลูกบิดหน้าห้อง

กริ่งๆ เสียงนาฬิกาปลุกของเช้าวันเสาร์ วันนี้วันหยุดนอนทั้งวัน แต่ไม่เป็นอย่างที่คิดครับ

ก๊อกๆ ท็อปเปิดประตูให้หน่อย

ท็อป : มาทำไร (ผมงอลโค้ก)
โค้ก : มาดูนึกว่าตายแล้ว ฮ่าๆ สงสัยจะตายแล้ว โคตรเหม็นเลย ไปแปรงฟันไป
ท็อป : ไม่จะนอนต่อ วันนี้วันหยุดขอนอนทั้งวันนะ
โค้ก : อย่าๆ ลุกๆ (โค้กดึงแขนผมลุก) ไปอาบน้ำ เร็วๆ
ท็อป : ไม่ ยังง่วงอยู่เลยโค้ก ขอนอนต่อได้ไหม
โค้ก : เอาดิ ถ้านอนอีก จับเย็ดแน่ เอาดิ (โค้กกำลังจะถอดกางเกงออก)
ท็อป : ไปก็ได้
โค้ก : อ้าว นึกว่าจะลองชิมก่อนอาบน้ำ ฮ่าๆ ไว้ตอนเย็นใช่ไหมที่รัก
ท็อป : ทำไมรีบจัง จะไปไหนเหรอ
โค้ก : เอ่อ รีบๆอาบเดี๋ยวก็รู้ หรือจะให้ไปถูหลังให้ม่ะ
ท็อป : รีบล็อกประตูห้องน้ำ จนกระทั่งอาบเสร็จ
โค้ก : โห วันนี้เมียจ๋าทำไมน่าฟัดจังครับ
ท็อป : เป็นสุนัขเหรอ ฮ่าๆ เสร็จล่ะไปได้แล้ว

แล้วโค้กก็พาผมมาที่ตลาด

ท็อป : โค้กๆมาร้านนี้ก่อนดิ เสื้อตัวนี้สวยดี พี่ครับ เสื้อคู่นี้เท่าไรครับ
โค้ก : จะซื้อไปทำอะไร
ท็อป : เอาไปใส่ดิ
โค้ก : งั้นโค้กขอตัวนี้นะ คนหน้าหล่อ ส่วนท็อปเอา ยายคนบ้านะ ฮ่าๆ
ท็อป : โค้กว่าเสื้อตัวนี้สวยม่ะ
โค้ก : ท็อปๆดูแฟนใหม่โค้กดิ (โค้กยืนกอดหุ่นที่ร้าน)
ท็อป : พอเลย อย่าดื้อสิโค้ก เดี๋ยวก็ไปทำหุ่นเขาพังอีกหรอก (ท็อปพูดยังไม่จบหุ่นก็แขนหัก)
โค้ก : ซวยแล้ว โค้กรีบเอาหุ่นไปเก็บ แล้วรีบจ่ายค่าเสื้อรีบออกจากร้านไป
ท็อป : ฮ่าๆ หน้าซีดยังกะไก่ต้ม ฮ่าๆ แวะร้านนี้ก่อนโค้ก
โค้ก : อืม
ท็อป : ยืนอยู่เฉยๆนะ อย่าดื้อล่ะ เดี๋ยวท็อปดูกางเกงให้โค้กแปบนะ (ระหว่างที่ผมกำลังเลือกกางเกงอยู่ลูกเจ้าของร้านก็ออกมา)
โค้ก : ครับ อยู่ชั้นไหนแล้วครับ

“อนุบาล1ครับ”

โค้ก : ชื่ออะไรครับ

“ชื่อพัตเตอร์ครับ”

ไม่รู้ว่าโค้กเขาคุยอะไรกับเด็กแล้วชี้มาที่ผม เด็กคนนั้นก็เดินมาหาผม

“พี่ๆทำไมจู๋พี่ถึงเล็กครับ”

ท็อป : มองหน้าโค้ก (โค้กยักคิ้วใส่ผม ขำแบบซะใจ) ขำไร ไปหัดเด็กอีก
โค้ก : ไม่นะ แค่สอนให้เขารู้จักจู๋เอง ฮ่าๆ ผิดตรงไหน

เป็นไงล่ะครับความดื้อของแฟนผมยังมีแซบกว่านี้อีกนะครับ แต่ดูไปดูมาเขาก็น่ารักดีนะ(แอบชมแฟนตัวเอง) ส่วนมากเขาจะมาแกล้งผมเกือบทุกวัน วันไหนไม่ได้แกล้งใคร วันนั้นเขาแปลกครับ ผมต้องขอบคุณทุกท่านที่ติดตามนะครับ นานๆผมดีใจนะครับที่ท่านยังไม่ลืมเรื่องของผม ไงก็ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวแล้ว อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยนะครับใกล้สอบแล้วผมเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็ใกล้สอบเหมือนกันครับ จุบๆ

Gameat1

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2013 13:41 »
โค้กนี่กวนน่ารักดีนะครับ อิอิ
รอติดตามต่อนะครับคุณท็อป :wanwan003:

TopLove

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2013 20:27 »
โค้กนี่กวนน่ารักดีนะครับ อิอิ
รอติดตามต่อนะครับคุณท็อป :wanwan003:

ขอบคุณที่ติดตามครับ

day-day

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2013 22:09 »
ท็อปกับโค้กก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ รักกันแบบนี้ต่อๆไปนะครับ

TopLove

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2013 20:16 »
ท็อปกับโค้กก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ รักกันแบบนี้ต่อๆไปนะครับ

ขอบคุณครับ ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวแล้ว อย่าลีมดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

TopLove

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2013 14:24 »
สวัสดีครับ ผมไม่ได้มาต่อเรื่องราวของผมนานแล้ว วันนี้ผมจะมาต่อเพื่อเป็นของขวัญวันปีใหม่ให้คนอ่านนะครับ ความรักของผมกับโค้กก็ยังไปกันด้วยดีเหมือนเดิมครับ เรื่องราวมันก็เกิดขึ้นไม่นานครับ หลังจากที่ผมกับโค้กโดนอาจารย์สั่งให้ไปปฎิบัติธรรมหมดห้องครับ

ตอนพิเศษ ดีมากไปก็ไม่ดี (งงม่ะครับ)

หลังจากที่ห้องผมพากันลอกงานกันมาส่ง(อย่าทำตามนะครับ)จนอาจารย์จับได้ และอีกอย่างผมก็เนหัวหน้าห้องอีก

“อาจารย์จะให้พวกคุณติดIหมดห้อง”

โค้ก : จารย์ครับ พวกผมจะเอาเวลาตอนไหนไปแก้ล่ะครับ

“ผมไม่รู้ พวกคุณทำเอง ให้หัวหน้าห้องมาพบอาจารย์หลังเลิกเรียนนะ”

โค้ก : อาร์ต มึงดูดิ จารย์เวลาดุหน้ายังยักษ์

“นายโค้ก พูดอะไรอาจารย์ได้ยินนะ เธอนั้นล่ะตัวดี”

โค้ก : ขอโทษครับจารย์
หลังจากที่อาจารย์ออกจากห้องไป ความวุ่นวานของห้องก็เกิดขึ้น ต่างคนต่างเถียงกันว่าใครผิด จนในที่สุด อาจารย์ก็กลับมาอีกครั้ง

“ผมมาคิดๆดูแล้ว ผมมีวิธีที่จะให้พวกคุณทำแล้ว พอดีอาจารย์อยากให้พวกคุณเปลี่ยนนิสัยใหม่”

โค้ก : จะพาพวกผมไปผับเหรอครับ

“นายโค้ก ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณนะ ผมจะให้พวกคุณไปปฎิบัติธรรม ถ้าพวกคุณไม่ไปก็ไม่เป็นไรนะ ผมจะให้F”

ทุกคนต่างพร้อมใจกันตอบตกลง

ท็อป : บอกแล้วไงว่าให้เงียบ
โค้ก : เงียบแล้วครับแม่ น่าเบื่อว่ะ ไปปฎิบัติธรรมตั้งอาทิตย์หนึ่ง
ท็อป : โค้กน่าจะอยู่สักเดือนหนึ่งนะ
โค้ก : แล้วใครล่ะจะกวนท็อปถ้าโค้กไม่อยู่

จนกระทั่งถึงวันที่ต้องไปปฎิบัติธรรม

ก๊อกๆ โค้กเปิดประตูหน่อย

โค้ก : เอะอะอะไร แต่เช้าวันนี้วันหยุดนะ (แล้วโค้กก็เดินไปนอนต่อ)
ท็อป : โค้กๆตื่นได้แล้ว เดี๋ยวก็ไม่ไม่ทันรถหรอก เร็วๆไปอาบน้ำ
โค้ก : ไปไหน กลับบ้านเหรอ ไว้สายๆค่อยกลับนะ ขอนอนแปบหนึ่ง
ท็อป : กลับบ้านบ้าไร ไปปฎิบัติธรรม ไม่ไปติดFนะ
โค้ก : F คำที่โค้กต้องสะดุ้งตื่นแล้วรีบไปอาบน้ำ
ท็อป : ไปกันได้แล้ว เดี๋ยวเพื่อนเขาจะรอนาน
โค้ก : ขอตัวแปบหนึ่งนะ
ท็อป : จะไปไหน อีกรีบๆล่ะ เดี๋ยวรถก็ออกแล้ว

โค้กไปสักพัก

ท็อป : ไปทำไรมา
โค้ก : เตรียมเสบียงไง ดูดิซื้อมาตั้งเยอะ ไว้แอบทานตอนนอน ฮ่าๆ ความคิดดีไหม
ท็อป : โคตรดีอ่ะโค้ก โคตรบาปด้วย

หลังจากที่พวกผมมาถึงวัด วัดก็ไม่ห่างจากจังหวัดเท่าไรครับ

“ถึงแล้วครับทุกคน เก็บของลงได้แล้ว” เสียงอาจารย์บอก

โค้ก : บรรยากาศน่ากลัวว่ะท็อป
ท็อป : กลัวเป็นด้วยเหรอ

สักพักมีเจ้าหน้าที่มา พวกเราขอตรวจกระเป๋าก่อนเข้าไปข้างในนะครับ

โค้ก : ขนมผม ไปไหนหมด แล้วจะทานอะไร
ท็อป : ยังมาห่วงกินอีก ไปได้แล้ว

บรรยากาศก็น่ากลัวเหมือนที่โค้กมันกลัวล่ะครับ คืนแรกที่เราปฎิบัติธรรม ต้องนั่งสมาธิที่ศาลาวัด ซึ่งศาลาวัดนั้นเขาจะเอาศพมาไว้ที่ศาลา เพื่อที่จะให้คนไปปฎิบัติธรรมได้ศึกษา เขาใส่ในตู้กระจก

โค้ก : ท็อปๆ เปลี่ยนที่กันนั่งเหอะ
ท็อป : โค้กนั่งที่นั้นล่ะดีแล้ว จะได้เห็นชัดๆ
โค้ก : ชัดบ้าอะไร ไม่อยากเห็น

“อะไรนายโค้ก นายนั่งตรงนั้นดีแล้ว” อาจารย์สั่งโค้ก

โค้ก : ฉี่จะแตกแล้ว สักพักไฟดับ เสียงโค้กร้องดังคับศาลาวัด
ท็อป : เป็นไรโค้ก
โค้ก : โอ้ย ฉี่จะไหลแล้ว พาไปห้องน้ำหน่อยดิ

พวกผมต้องตื่นแต่เช้า ทำวัตร แล้วต้องไปบิณฑบาตร กับพระทุกเช้า แต่ความกลัวของโค้กยังไม่หายครับ ทุกคืนพวกผมต้องนั่งสมาธิดูศพทุกคืน จนกระทั่งคืนสุดท้ายของการปฎิบัติธรรม

“พระอาจารย์จะให้ไปเดินจงกรมที่ป่าช้านะคืนนี้”

โค้ก : เอาอีกแล้ว (โค้กยกมือ) ผมไม่ไปได้ไหมครับ

“ไม่ได้”

ท็อป : กลัวเหรอ ป๊อดนี
โค้ก : ใครกลัว ไม่กลัวหรอก

แล้วพระอาจารย์ก็ให้เทียนคนล่ะเล่ม เดินไปที่ป่าช้า บรรยากาศตอนนั้นไม่อยากบรรยาครับ เงียบมาก แถมวันนั้นเขาเพิ่งนำคนตายมาเผาอีก ได้ยินแต่เสียงลมพัดใบไม้

โค้ก : ท็อป ๆ รอด้วยดิ จะรีบไปไหน เปลี่ยนที่กันไหม
ท็อป : ไหนว่าไม่กลัว ดีแล้วล่ะที่อาจารย์ให้โค้กเดินคนสุดท้ายเพื่อน
โค้ก : ดีบ้าไร โคตรเสียวหลังเลย หนาวก็หนาว
ท็อป : อย่าบ่น พรุ่งนี้ก็กลับแล้ว

หลังจากนั้นคืนนั้นก็ผ่านไปได้ด้วยดี จนกระทั่งเช้า กิจวัตรก็เหมืนเดิมครับ ตื่นแต่เช้า ทำวัตร

ท็อป : เฮ้ย วันนี้ดูร่าเริงนะโค้ก
โค้ก : ก็แน่สิคนจะได้กลับบ้านแล้ว อยากกลับใจจะขาดแล้ว

“นายโค้กจะอยู่ต่ออีกวันไหม”

โค้ก : พอแล้วครับจารย์ แค่นี้ผมก็ไม่ดื้อแล้วครับ ฮ่าๆ อาจารย์ครับขนมที่เขายึดไปวันนั้นล่ะครับ

“ขนมเหรอ เดี๋ยวอาจารย์จะถามให้นะ เขาเอามาให้พอดีเลย รับไปสิโค้ก”

โค้ก : ไม่ใช่ของผมครับ ทำไมเหลือแต่ซองล่ะครับ ขนมหายไปไหนหมด
ท็อป : ก็เขาเอามาให้ทานวันนั้นจำไม่ได้เหรอ
โค้ก : อยากจะบ้าตาย
ท็อป : ตายสิ ยังไม่ได้ออกจากวัดเลย จะได้ไม่พามาวัดอีก ฮ่าๆ

และแล้วการปฎิบัติธรรมของผมในวันนั้นก็เสร็จทุกคนต่างดีใจที่ได้กลับ

“อย่าลืมนะทุกคน พระอาจารย์สอนอะไรก็ให้ทำด้วยล่ะ”

ท็อป : โค้กกลับบ้านท็อปม่ะ พอดีแม่ชวนโค้กไปทานข้าวที่บ้าน
โค้ก : ดีเหมือนกัน โค้กไม่ได้ทานอะไรดีๆมานานแล้ว งั้นไปกันเหอะ

ผมกับโค้กมาถึงบ้านก็ดึกแล้ว พ่อกับแม่ก็หลับไปแล้ว

โค้ก : ท็อปๆ พ่อกับแม่หลับแล้วเรามาทำอะไรกันดีนะ
ท็อป : ไอ้บ้า ลามก เพิ่งมาแต่วัดแท้ๆ ยังจะมาคิดเรื่องแบบนี้อีก
โค้ก : มันก็ไม่ได้ทำนานแล้วนิ ก็ได้โค้กไปทำกับคนอื่นก็ได้
ท็อป : เอ่อๆ คืนนั้นผมก็ยอมโค้กครับ มันล่อผมไป3ครั้งเล่นเอาแทบจะลุกไปไม่ได้ จนกระทั่งเช้า

ก๊อก ๆ ท็อป ๆไปตลาดเป็นเพื่อนแม่หน่อยลูก

ท็อป : ครับแม่ แล้วผมก็ไปตลาดกับแม่ แม่ๆท็อปอย่าทานแกงส้มปลาแม่ ซื้อปลาไปทำหน่อยดิ
แม่ท็อป : แม่ว่าจะถามลูกพอดี งั้นซื้อปลาที่ร้านนี้นะ เอาตัวใหญ่ที่สุดค่ะ
ท็อป : โห แม่ ปลาช่อนโคตรใหญ่เลยแม่ น่าอร่อยนะ
แม่ท็อป : อืม ซื้อของครบทุกอย่างแล้วกลับกันเหอะ จนกระทั่งถึงบ้าน

ท็อป : โค้กๆตื่นได้แล้วเช้าแล้ว

โค้ก : เช้าแล้วเหรอ ขอกอดหน่อยดิ
ท็อป : ไม่เอารีบไปอาบน้ำเลย จะได้ไปช่วยแม่ทำกับข้าว
โค้ก : ครับๆ แล้วโค้กก็ไปอาบน้ำ
ท็อป : อาบน้ำนานนะเรา
โค้ก : กว่าจะอาบได้ ให้ทำใจหน่อยดิ แม่ครับให้โค้กทำอะไรช่วยไหมครับ
แม่ท็อป : ไปเอาปลามาให้แม่หน่อยลูก พอดีแม่เอาไปขังไว้ที่หลังครัว
โค้ก : เอ่อ ปลาช่อนตัวใหญ่ๆนั้นเหรอครับ
แม่ท็อป : ใช่ลูก แม่เพิ่งซื้อมา จะมาแกงส้มให้ลูกทาน แม่เลือกเอาตัวใหญ่สุดเลยนะ
โค้ก : เอ่อแม่ ผมๆ
ท็อป : งั้นโค้กก็ล้างผักนะ เดี๋ยวท็อปจะไปเอาปลามาเอง
โค้ก : เอ่อท็อป โค้กๆ
แม่ท็อป : ล้างผักนี้นะลูก
ท็อป : แม่ ปลาหายไปไหนไม่รุ้
แม่ท็อป : หาดียังลูก ไม่ใช่มันอยู่แถวนั้นเหรอ
ท็อป : โค้กมาช่วยท็อปหาหน่อยดิ
โค้ก : โค้กปล่อยมันไปแล้วท็อป
ท็อป : อะไรนะ โค้กปล่อยมันไป จะบ้าเหรอโค้ก
โค้ก : พระอาจารย์สอนไว้ว่า สัตว์มันก็รักชีวิตของมัน มันก็กลัวตายนะ โค้กสงสารโค้กเลยปล่อยมันไป
ท็อป : พ่อพระ วันนี้ทานผักเลยนะ ทำไมไม่เอาปลาทูไปปล่อยด้วยล่ะ
โค้ก : ปลาทูยังไม่ตายเหรอ
ท็อป : เขาพูดประชดย่ะ

ตกลงวันนั้นแกงส้มมีแต่ผักครับ นี่ล่ะครับความสงสารที่โค้กมี สุดท้ายต้องอดทานเลย แต่ก็ดีเหมือนกันครับ หลังจากที่กลับมาจากปฎิบัติธรรมมาโค้กก็เริ่มโตเป็นผู้ใหญ่ขึ้น (ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบนี้นานไหม) ครับ

เราอยู่ด้วยกันมาก็นานแล้วเนาะ ตั้งแต่นิยายเรื่องแรกของผม ทำให้เหมือนผมมีครอบครัวหนึ่งที่คอยให้กำลังใจผมมาโดยตลอด ผมมีความสุขที่ได้เขียนนิยายแล้วมีคนชอบ ผมดีใจครับที่ได้สร้างผลงานออกมาแล้วมีคนติดตาม ไงก็ติดตามไปเรื่อยๆนะครับ

วันนี้ก็วันที่ 27 แล้ว หลายๆท่านคงจะได้กลับบ้านไปฉลองปีใหม่ที่บ้าน และบางท่านคงจะไม่ได้กลับ    ไงก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ เมาไม่ขับ จะปีใหม่แล้วเรื่องราวที่ไม่ดีก็ทิ้งไปในปีนี้นะครับ แล้วเริ่มต้นใหม่กับปี57ครับ สุดท้ายแล้วผมก็ขอให้ผู้อ่านที่รักทุกท่านมีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรง จะทำอะไรก็ขอให้ประสบผลสำเร็จ รักกันสามัคคีกันนะครับ จากใจจริงนายท็อปครับ สวัสดีปีใหม่ครับ จุบๆ

Gameat1

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2013 03:09 »
สวัสดีปีใหม่เช่นกันคับคุณท็อป ผมชอบเรื่องคุณท็อปมากเลยครับ
เมื่อไหร่จะมีกับเขาบ้างนะ 555
ผมรอติดตามนะครับ :wanwan020:

TopLove

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 12 ม.ค. 2014 22:44 »
 :wanwan017:ขอบคุณทุกท่านติดตามเรื่องของผมกับโค้กมาโดยตลอดนะคับ และขอบคุณกำลังใจที่มีให้ผมนะคับ ถึงโค้กเขาจะไม่อยู่แล้ว ผมก็ยังจะอัพตอนพิเศษให้อ่านนะคับ

Gameat1

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 12 ม.ค. 2014 23:26 »
:wanwan017:ขอบคุณทุกท่านติดตามเรื่องของผมกับโค้กมาโดยตลอดนะคับ และขอบคุณกำลังใจที่มีให้ผมนะคับ ถึงโค้กเขาจะไม่อยู่แล้ว ผมก็ยังจะอัพตอนพิเศษให้อ่านนะคับ
หะ!!!!! อะไรนะคุณท็อป โค้กไม่อยู่แล้วคืออะไรครับ
หรือผมอ่านข้ามตอนไหนไปรึเปล่า :nono:

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า
ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
ชื่อย่อของเว็บ คือ(เป็นอังกฤษ3ตัว ตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด):